Trường tiểu học Nguyễn Văn Trỗi khai giảng năm học mới và đón cờ Thi đua của Chính phủ
Sáng ngày 5/9/2022, Trường tiểu học Nguyễn Văn Trỗi long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2022 – 2023 và đón cờ Thi đua của Chính phủ. Dự lễ khai giảng năm học mới có đồng chí Trịnh Huy Triều – Tỉnh ủy viên, Chủ tịch UBND thành phố; các đồng chí lãnh đạo các phòng, ban thành phố, lãnh đạo phòng Giáo dục & Đào tạo thành phố; các đồng chí lãnh đạo phường, tập thể các thầy giáo, cô giáo và 1.836 em học sinh trường Tiểu học Nguyễn Văn Trỗi.
![z3696741368446_e864033ce77f46531acf5d51c4c1b05b.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636671966.jpg)
Năm học 2021 - 2022, được sự quan tâm lãnh đạo của cấp ủy, chính quyền các cấp và đặc biệt là sự quan tâm hỗ trợ của ngành nên chất lượng chăm sóc và giáo dục của Trường Tiểu học Nguyễn Văn Trỗi đạt nhiều thành tích vượt trội. Nhà trường có 490 học sinh đạt giải các cấp trong các cuộc thi, trong đó có 249 em đạt giải cấp Quốc gia, 39 em đạt gải cấp tỉnh và 2022 em đạt giải cấp thành phố. Tập thể nhà trường đạt danh hiệu tập thể lao động tiên tiến.
Toàn cảnh Lễ khai giảng năm học mới 2022-2023
Năm học mới 2022 - 2023 nhà trường có 1.836 học sinh, trong đó có 346 học sinh khối 1. Với chủ đề “Đoàn kết, nỗ lực vượt khó, đổi mới sáng tạo, củng cố nâng cao chất lượng các hoạt động giáo dục và đào tạo”, năm học này, nhà trường tiếp tục triển khai thực hiện bảo đảm chất lượng, hiệu quả chương trình giáo dục phổ thông 2018 đối với lớp 1, lớp 2, lớp 3 và chương trình giáo dục phổ thông 2006 đối với lớp 4, lớp 5. Xây dựng và nâng cao chất lượng đội ngũ giáo viên, cán bộ quản lý. Đổi mới công tác quản lý, quản trị trường học theo hướng phát huy tính chủ động, linh hoạt của nhà trường và năng lực tự chủ, sáng tạo của tổ chuyên môn, giáo viên. Duy trì tốt các câu lạc bộ, xây dựng trường học hạnh phúc, yêu thương, an toàn và tôn trọng…vv.
Hiệu trưởng trường tiểu học Nguyễn Văn Trỗi đánh trống khai giảng năm học mới
Với những thành tích cùng những nỗ lực vươn lên không ngừng của tập thể cán bộ, giáo viên và học sinh nhà trường, Trường Tiểu học Nguyễn Văn Trỗi đã đạt danh hiệu tập thể lao động tiên tiến, vinh dự được nhận cờ Thi đua của Chính Phủ.
Đồng chí Trịnh Huy Triều - Tỉnh ủy viên, Chủ tịch UBND thành phố Thanh Hóa thừa ủy quyền trao Cờ thi đua của Chính phủ cho tập thể cán bộ, giáo viên trường tiểu học Nguyễn Văn Trỗi
Thu Hà
- LỄ VIẾNG, LỄ TRUY ĐIỆU, LỄ AN TÁNG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG
- Thông báo thực hiện tổ chức Lễ Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam
- Thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Ngọc Trạo.
- Công trình “Vườn thuốc Nam”
- Biện pháp xử lý khi xảy ra cháy, nổ.
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- ĐẢM BẢO AN TOÀN VỆ SINH THỰC PHẨM BỮA CỖ TẬP TRUNG ĐÔNG NGƯỜI TẠI GIA ĐÌNH VÀ CỘNG ĐỒNG
- Tuyên truyền, phổ biến kênh Zalo OA của Bộ Nội vụ
- HĐND phường Ngọc Trạo tổ chức kỳ họp thứ Mười khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289