Trạm Y tế phường Ngọc Trạo tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, dịch vụ ăn uống năm 2024
Trạm Y tế phường Ngọc Trạo tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, dịch vụ ăn uống năm 2024
Nhằm đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP), tránh tình trạng lây nhiễm bệnh trong sản xuất, kinh doanh, buôn bán đối với các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, kinh doanh dịch vụ ăn uống và nhân viên tại các bếp ăn tập thể.
Ngày 27/3/2024, Trạm Y tế phường Ngọc Trạo phối hợp với Trung tâm Y tế thành phố Thanh Hóa tổ chức khám sức khỏe cho chủ các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, dịch vụ ăn uống; nhân viên các bếp ăn tập thể trên địa bàn phường.
Tại buổi khám sức khỏe, các nhân viên và Bác sĩ của Trung tâm Y tế thành phố Thanh Hóa - Trạm Y tế phường Ngọc Trạo đã hướng dẫn, khám sức khỏe cho hơn 172 người là chủ và nhân viên tại các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, kinh doanh dịch vụ ăn uống và nhân viên tại các bếp ăn tập thể trên địa bàn phường.
Việc tổ chức khám sức khỏe định kỳ hằng năm nhằm giúp các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, dịch vụ ăn uống và nhân viên các bếp ăn tập thể được cập nhật các thông tin về tiền sử sức khỏe bệnh tật; phát hiện sớm các bệnh truyền nhiễm, bệnh mãn tính giúp các chủ cơ sở, cá nhân ngăn chặn kịp thời các bệnh lây truyền, có sức khỏe tốt trong kinh doanh và chế biến thực phẩm đảm bảo được an toàn. Ngoài ra, còn được các Cán bộ Y tế tư vấn và giải đáp một số nội dung về chăm sóc sức khỏe cũng như các quy định, điều kiện về sản xuất, kinh doanh, buôn bán, chế biến thực phẩm. Đối với người sản xuất, kinh doanh thực phẩm, yêu cầu quan trọng nhất là không truyền bệnh qua thực phẩm do đó quy định không mắc các bệnh truyền nhiễm. Trách nhiệm thuộc về chủ cơ sở, nếu để người mắc các bệnh trên mà gây ra hậu quả truyền bệnh cho người tiêu dùng thì chủ cơ sở sẽ bị xử lý theo pháp luật.
Qua buổi khám sức khỏe, các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, nhân viên tại các bếp ăn tập thể biết rõ được tình trạng sức khỏe của bản thân, cập nhật thêm kiến thức mới nhằm đáp ứng các yêu cầu về vệ sinh an toàn thực phẩm theo các quy định hiện hành của Nhà nước và nâng cao hiểu biết, ý thức chấp hành các quy định của Nhà nước về hoạt động sản xuất, kinh doanh nói chung, vệ sinh an toàn thực phẩm nói riêng của các cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm, dịch vụ ăn uống. Đồng thời nâng cao vai trò của người dân nhằm góp phần bảo vệ sức khỏe và quyền lợi cho người dân trong việc sử dụng, ăn uống tại các cơ sở, góp phần đảm bảo công tác ATVSTP trên địa bàn phường; duy trì các tiêu chí phường ATTP nâng cao năm 2024.
Một số hình ảnh:
Tin bài: Phạm Đức Thành - Trưởng trạm Y tế phường
- LỄ VIẾNG, LỄ TRUY ĐIỆU, LỄ AN TÁNG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG
- Thông báo thực hiện tổ chức Lễ Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam
- Thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Ngọc Trạo.
- Công trình “Vườn thuốc Nam”
- Biện pháp xử lý khi xảy ra cháy, nổ.
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- ĐẢM BẢO AN TOÀN VỆ SINH THỰC PHẨM BỮA CỖ TẬP TRUNG ĐÔNG NGƯỜI TẠI GIA ĐÌNH VÀ CỘNG ĐỒNG
- Tuyên truyền, phổ biến kênh Zalo OA của Bộ Nội vụ
- HĐND phường Ngọc Trạo tổ chức kỳ họp thứ Mười khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289