Thành phố Thanh Hóa tổ chức hội thi tuyên truyền " Đô thị văn minh, Công dân thân thiện" cụm số 1
Chiều ngày 20/8/2022, tại hội trường lớn phường Long Anh, thành phố Thanh Hóa đã tổ chức hội thi tuyên truyền "Đô thị văn minh, Công dân thân thiện" cụm số 1.Tham dự hội thi có đồng chí Lê Quang Hiển, UVBTV Thành ủy, Phó Chủ tịch HĐND thành phố; đồng chí Phạm Thị Việt Nga, UVBTV Thành ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố, Trưởng Ban tổ chức hội thi.
![z3659997894479_26467afd62aeee2fffb09f25713f1374.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636658839.jpg)
![z3660007569476_1899b26114b6561136bbfcbcd0e767d0.jpg](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636658845.jpg)
BTC trao cờ lưu niệm cho 8 đơn vị tham gia
Tham gia hội thi có gần 100 thí sinh đến từ 8 đơn vị đó là phường Long Anh, Nam Ngạn, Hàm Rồng, Tào Xuyên, xã Hoằng Quang, Hoằng Đại, Hội LHPN thành phố và Công ty CP Mai Linh Thanh Hóa.
Tiểu phẩm Trước ngày cưới của Hội LHPN thành phố
Với chủ đề " Người dân thành phố Thanh Hóa nói lời hay,làm việc tốt, hành động thân thiện" mỗi đội tham gia 1 tiểu phẩm thời gian tối đa không quá 15 phút được thể hiện qua các loại hình nghệ thuật như: kịch nói, tuồng, chèo, cải lương...với nội dung tuyên truyền các quy định của pháp luật liên quan đến xây dựng "Đô thị văn minh, Công dân thân thiện", những hành vi ứng xử văn hóa trong đời sống hàng ngày và thực thi công vụ. Xây dựng hình ảnh người dân thành phố thân thiện, ứng xử văn hóa "Mỗi người vì mọi người, mọi người vì mỗi người", xây dựng văn minh đô thị trong từng nếp ăn, ở, mặc, đi lại, giao tiếp, trong học tập, lao động, vui chơi, giải trí, đối với gia đình, cộng đồng và thiên nhiên...
Một số tiểu phẩm tham gia tại hội thi
Sau 1/2 ngày tham gia, các diễn viên không chuyên đến từ 8 đơn vị trong cụm thi số 1 đã hoàn thành xuất sắc phần thi của mình, đem đến cho hội thi nhiều tiểu phẩm đặc sắc, ý nghĩa được dàn dựng công phu, đúng chủ đề mà Ban tổ chức đưa ra để lại nhiều ấn tượng với khán giả như tiểu phẩm “Trước ngày cưới”, “Chuyện ngôi mộ cổ”, “Bà đồng nát”...
Đồng chí Phạm Thị Việt Nga, UVBTV Thành ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND thành phố, Trưởng ban tổ chức hội thi trao giải Nhất cho Hội LHPN thành phố.
Đồng chí Lê Quang Hiển, UVBTV Thành ủy, Phó Chủ tịch HĐND thành phố trao giải Nhì cho phường Nam Ngạn.
Kết thúc hội thi, Ban tổ chức đã trao giải Nhất cho Hội LHPN thành phố, giải Nhì cho phường Nam Ngạn, giải Ba cho phường Tào Xuyên và 5 giải Khuyến khích cho các đơn vị còn lại.
Thông qua hội thi góp phần tuyên truyền sâu rộng nhằm nâng cao nhận thức, ý thức cho mỗi cán bộ, đảng viên và Nhân dân thành phố trong việc thực hiện các nội dung chương trình xây dựng “ Đô thị văn minh, công dân thân thiện”.
- LỄ VIẾNG, LỄ TRUY ĐIỆU, LỄ AN TÁNG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG
- Thông báo thực hiện tổ chức Lễ Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam
- Thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Ngọc Trạo.
- Công trình “Vườn thuốc Nam”
- Biện pháp xử lý khi xảy ra cháy, nổ.
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- ĐẢM BẢO AN TOÀN VỆ SINH THỰC PHẨM BỮA CỖ TẬP TRUNG ĐÔNG NGƯỜI TẠI GIA ĐÌNH VÀ CỘNG ĐỒNG
- Tuyên truyền, phổ biến kênh Zalo OA của Bộ Nội vụ
- HĐND phường Ngọc Trạo tổ chức kỳ họp thứ Mười khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289