PHƯỜNG NGỌC TRẠO TỔ HỘI NGHỊ SƠ KẾT 03 NĂM THỰC HIỆN KẾT LUẬN SỐ 01-KL/TW CỦA BỘ CHÍNH TRỊ.
PHƯỜNG NGỌC TRẠO TỔ HỘI NGHỊ SƠ KẾT 03 NĂM THỰC HIỆN KẾT LUẬN SỐ 01-KL/TW CỦA BỘ CHÍNH TRỊ.
Chiều ngày 4/4/2023, Đảng ủy phường Ngọc Trạo đã tổ chức Hội nghị Sơ kết 03 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị khóa XIII “Về đẩy mạnh học tập và làm theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” và tổng kết công tác Đảng quý I/2023, triển khia nhiệm vụ trong tâm quý II/2023.
Dự hội nghị có đồng chí Mai Xuân Hiếu, Bí thư Đảng ủy, Chu tịch HĐND phường cùng các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ và các tổ chức chính trị, xã hội, các Bí thư Chi bộ, các Tổ trưởng Tổ dân phố trên địa bàn phường.
Trong những năm qua, Đảng ủy phường Ngọc Trạo thường xuyên tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt, tuyên truyền và triển khai thực hiện Kết luận 01-KL/TW của Bộ Chính trị nghiêm túc, kịp thời với những nội dung cụ thể, phù hợp, qua đó nhận thức của cán bộ, công chức, đảng viên, Nhân dân ngày càng sâu sắc về những nội dung cơ bản và giá trị to lớn của tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Đưa việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh thành công việc tự giác, thường xuyên của các tổ chức, cơ quan, đơn vị… Xây dựng hình ảnh người cán bộ, công chức có tinh thần trách nhiệm, có năng lực công tác, sâu sát với thực tiễn cơ sở, gần dân và có trách nhiệm với Nhân dân, lắng nghe dân nói, nói cho dân hiểu, làm cho dân tin. Đồng thời tạo chuyển biến mạnh mẽ về ý thức tự giác, rèn luyện, nâng cao đạo đức cách mạng, ý thức tự giác tu dưỡng, rèn luyện; ngăn chặn, đẩy lùi suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống trong một bộ phận cán bộ, đảng viên và Nhân dân, góp phần quan trọng thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm quốc phòng - an ninh, xây dựng Đảng và hệ thống chính trị ngày càng trong sạch vững mạnh, cũng cố niềm tin của Nhân dân vào sự lãnh đạo của Đảng ủy, quản lý điều hành của chính quyền.
Phong trào “Xây dựng đô thị văn minh, công dân thân thiện” trọng tâm là cuộc vận động “Người dân thành phố Thanh Hóa, nói lời hay, làm việc tốt, hành động thân thiện”, kết quả có 9/10 tổ dân phố, 13/13 cơ quan, đơn vị giữ vững danh hiệu văn hóa; 9/10 tổ dân phố kiểu mẫu; tỷ lệ gia đình văn hóa đạt 91%; tuyên truyền trực quan làm 30 khẩu hiệu tại các phòng làm việc công sở phường, trường học và các nhà văn hóa 10 tổ dân phố, 11 cụm pa nô.. UBND phường thực hiện tốt mô hình “Chính quyền thân thiện, vì Nhân dân phục vụ”; MTTQ phát động phong trào thi đua mô hình “Tang văn minh”; Hội CCB thực hiện tốt mô hình “kiểu mẫu về trật tự đô thị, “Tổ tự quản đảm bảo ANTT, ATGT cổng trường học”. Hội LHPN với mô hình “Tuyến đường kiểu mẫu về VSMT”, mô hình “5 không 3 sạch”, Đoàn Thanh niên với mô hình “Cưới văn minh”, “chuyển đổi số”. Các nhà trường phát động các phong trào gắn với việc thực hiện “5 điều Bác Hồ dạy” các nhiệm vụ chuyên môn như “Trường học không có rác”, “Mỗi thầy cô giáo là một tấm gương đạo đức, tự học và sáng tạo”, các hoạt động trải nghiệm, bổ ích “Chung tay đẩy lùi dịch bệnh Covid-19”. Trong công tác phòng, chống dịch Covid-19…
Phát huy những kết quả đạt được trong thời gian tới Đảng ủy phường Ngọc Trạo tiếp tục tăng cường xây dựng, chỉnh đốn Đảng và hệ thống chính trị vững mạnh toàn diện, không ngừng đổi mới sáng tạo. Trong đó, tập trung hoàn thành các nhiệm vụ trọng tâm, khâu đột phá trong nhiệm kỳ: Huy động mọi nguồn lực phát triển kinh tế - xã hội để đạt tiêu chí phường Kiểu mẫu; đổi mới phương thức lãnh đạo của các cấp ủy Đảng; phát huy tinh thần trách nhiệm, nêu gương, dám nghĩ, dám làm, tạo sự đồng thuận trong cán bộ, đảng viên; tăng cường xây dựng Đảng, tập trung nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ, đảng viên nhất là người đứng đầu cấp ủy, chính quyền tạo bước chuyển biến căn bản trong công tác cán bộ theo phương châm tận tâm, tâm huyết với công việc. Đẩy mạnh cải cách thủ tục hành chính, tập trung công tác trật tự đô thị, vệ sinh môi trường, an toàn thực phẩm nâng cao, chuyển đổi số.
Tại Hội nghị, Đảng ủy đã trao tặng các thành tích tập thể, cá nhân cho các đơn vị.
Một số hình ảnh tại Hội nghị:
Tin bài: Nguyễn Hiệu
- LỄ VIẾNG, LỄ TRUY ĐIỆU, LỄ AN TÁNG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG
- Thông báo thực hiện tổ chức Lễ Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam
- Thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Ngọc Trạo.
- Công trình “Vườn thuốc Nam”
- Biện pháp xử lý khi xảy ra cháy, nổ.
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- ĐẢM BẢO AN TOÀN VỆ SINH THỰC PHẨM BỮA CỖ TẬP TRUNG ĐÔNG NGƯỜI TẠI GIA ĐÌNH VÀ CỘNG ĐỒNG
- Tuyên truyền, phổ biến kênh Zalo OA của Bộ Nội vụ
- HĐND phường Ngọc Trạo tổ chức kỳ họp thứ Mười khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289