Phường Ngọc Trạo Tặng quà cho hộ nghèo, hộ khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023
Ngày 16/01/2023, phường Ngọc Trạo tổ chức Chương trình gặp mặt, tặng quà cho hộ nghèo, hộ khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023
Trong không khí Mừng Đảng, Mừng xuân và chuẩn bị đón Tết Nguyên đán Quý Mão năm 2023. Đảng ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ và các đoàn thể phường Ngọc Trạo phối hợp với các doanh nghiệp trên địa bàn phường tổ chức gặp mặt, trao quà cho các gia đình chính sách khó khăn, người khuyết tật, hộ nghèo, hộ khó khăn nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023.
Dự chương trình có đồng chí Mai Xuân Hiếu - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường; các đồng chí trong Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND, MTTQ và các đoàn thể phường; các đồng chí là Bí thư, Tổ trưởng 10 Tổ dân phố; Các gia đình hộ nghèo, hộ chính sách, hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường.
Đồng chí Trịnh Thị Ngà - Chủ tịch Uỷ ban MTTQ phường phát biểu.
Trong chương trình, UBND phường, các đơn vị, ban ngành, doanh nghiệp trên địa bàn đã trao tặng các phần quà: Trong đó, UB MTTQ thành phố tặng 10 suất quà, trị giá 500.000 đồng/suất; UBND phường tặng 04 suất quà cho 04 gia đình chính sách trị giá 500.000 đồng/suất; Hội Bảo trợ NTT & TMC tặng 08 suất quà cho 8 người khuyết tật trị giá 500.000 đồng/suất; Hội Chữ thập đỏ phường tặng 13 suất quà, trị giá 300.000 đồng/suất; Hội CCB phường tặng 10 suất quà, trị giá 300.000 đồng/suất; Hội Nạn nhân Chất độc Da cam phường tặng 10 suất quà, trị giá 300.000 đồng/suất; Hội Người cao tuổi phường tặng 10 suất quà, trị giá 300.000 đồng/suất.
Đại diện Đảng ủy, UBND và các đoàn thể phường Ngọc Trạo trao quà cho các gia đình
Công ty Tôn Long Phú tặng 80 suất quà, trị giá 400.000 đồng/suất; Công ty Than Thanh Hóa tặng 15 suất quà, trị giá 1 triệu đồng/suất; Công ty Cổ phần Dược vật tư Y tế Thanh Hóa tặng 10 suất quà, trị giá 500.000 đồng/suất; Nhà thuốc Tốt Tốt tặng 10 suất quà, trị giá 500.000 đồng/suất cho 10 hộ khó khăn trên địa bàn phường.
Các doanh nghiệp trao quà Tết cho các gia đình
Chương trình là hoạt động thiết thực giúp các hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn đón Tết an vui, đầm ấm và đủ đầy hơn. Qua đó cũng thể hiện truyền thống tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách tốt đẹp của dân tộc ta. Mỗi phần quà không chỉ mang ý nghĩa về vật chất mà còn là nguồn động viên tinh thần, cổ vũ các gia đình hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn nỗ lực vươn trong cuộc sống.
Trong thời gian tới, phường Ngọc Trạo tiếp tục tuyên truyền, vận động các tổ chức, các cơ quan, đơn vị, các doanh nghiệp, các nhà tài trợ ủng hộ, tặng quà Tết cho các gia đình, đối tượng chính sách, các hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, đảm bảo mọi người, mọi nhà đều được đón Tết no ấm, hạnh phúc. Tiếp tục cùng với Đảng bộ, Chính quyền phường luôn quan tâm, chăm lo tới đời sống của nhân dân, trong đó đặc biệt quan tâm tới các hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trong dịp tết Nguyên đán Quý Mão năm 2023. Góp phần cùng với Đảng bộ, Chính quyền và Nhân dân phường Ngọc Trạo thực hiện tốt công tác an sinh xã hội tại địa phương.
Tin bài: Nguyễn Hiệu
- LỄ VIẾNG, LỄ TRUY ĐIỆU, LỄ AN TÁNG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG
- Thông báo thực hiện tổ chức Lễ Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam
- Thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Ngọc Trạo.
- Công trình “Vườn thuốc Nam”
- Biện pháp xử lý khi xảy ra cháy, nổ.
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- ĐẢM BẢO AN TOÀN VỆ SINH THỰC PHẨM BỮA CỖ TẬP TRUNG ĐÔNG NGƯỜI TẠI GIA ĐÌNH VÀ CỘNG ĐỒNG
- Tuyên truyền, phổ biến kênh Zalo OA của Bộ Nội vụ
- HĐND phường Ngọc Trạo tổ chức kỳ họp thứ Mười khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289