Phường Ngọc Trạo gặp mặt, động viên thanh niên lên đường nhập ngũ năm 2023
Chiều ngày 03/02 Phường Ngọc Trạo tổ chức gặp mặt, động viên 04 thanh niên chuẩn bị nhập ngũ năm 2023.
![328716063_1868923016799838_1422667995799432808_n.jpg](/file/thumb/500/635345288.jpg)
Tham dự buổi gặp mặt có đồng chí Mai Xuân Hiếu – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND phường; các đồng chí trong Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND, TTUBMTTQVN phường, các đồng chí trưởng các đoàn thể phường, thành viên HĐNV quân sự phường, các đồng chí Bí thư Chi bộ, Tổ trưởng Tổ dân phố, phố đội trưởng các phố cùng 04 thanh niên trúng tuyển NVQS năm 2023
Để hoàn thành chỉ tiêu giao quân với chất lượng cao, ngay sau khi có kế hoạch và chỉ đạo của thành phố, Hội đồng Nghĩa vụ Quân sự phường Ngọc Trạo đã xây dựng kế hoạch tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ phù hợp với điều kiện thực tế của địa phương. Thực hiện đầy đủ, đúng quy trình các bước tuyển chọn gọi công dân nhập ngũ, đảm bảo thực hiện bước nào chắc bước đó. Đến nay, 100% các thanh niên nhận lệnh và sẵn sàng chuẩn lên đường nhập ngũ theo đúng kế hoạch.
Tại buổi gặp mặt lãnh đạo phường đã động viên, căn dặn các tân binh nỗ lực khắc phục khó khăn, tích cực rèn luyện, học tập, phấn đấu hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao, xứng đáng với truyền thống cách mạng của quê hương.
Đồng chí Nguyễn Hữu Đại – Chủ tịch UBND phường phát biểu động viên tinh thần thanh niên trước khi lên đường nhập ngũ
Các tân binh vinh dự lên đường nhập ngũ cũng thể hiện quyết tâm hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ thiêng liêng mà Đảng và nhà nước giao phó, tiếp bước truyền thống vẻ vang của lớp cha anh, hăng hái lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ tổ quốc.
Lãnh đạo phường và phố trao quà cho các thanh niên chuẩn bị nhập ngũ
Tại buổi gặp mặt, các thanh niên được nghe giáo dục truyền thống về lòng yêu nước của dân tộc Việt Nam. Lãnh đạo phường Ngọc Trạo động viên các thanh niên nỗ lực rèn luyện, phát huy truyền thống quê hương, khắc phục khó khăn, xây dựng bản lĩnh chính trị vững vàng, phẩm chất đạo đức tốt, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao… Dịp này phường Ngọc Trạo tặng 04 suất quà, mỗi suất 1.000.000 đồng. Các tổ chức đoàn thể phường tặng quà cho các thanh niên chuẩn bị nhập ngũ năm 2023, tổng trị giá mỗi suất quà 300.000 đồng.
- LỄ VIẾNG, LỄ TRUY ĐIỆU, LỄ AN TÁNG ĐỒNG CHÍ TỔNG BÍ THƯ NGUYỄN PHÚ TRỌNG
- Thông báo thực hiện tổ chức Lễ Quốc tang đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam
- Thăm, tặng quà gia đình các thương binh, người có công với cách mạng phường Ngọc Trạo.
- Công trình “Vườn thuốc Nam”
- Biện pháp xử lý khi xảy ra cháy, nổ.
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- Nội dung hướng dẫn tuyên truyền, tập huấn kiến thức, kỹ năng về PCCC và CNCH đối với hộ gia đình
- ĐẢM BẢO AN TOÀN VỆ SINH THỰC PHẨM BỮA CỖ TẬP TRUNG ĐÔNG NGƯỜI TẠI GIA ĐÌNH VÀ CỘNG ĐỒNG
- Tuyên truyền, phổ biến kênh Zalo OA của Bộ Nội vụ
- HĐND phường Ngọc Trạo tổ chức kỳ họp thứ Mười khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289